Gabatarwa zuwa Rebar

Rebar sunan gama-gari ne na sandunan ƙarfe mai zafi mai birgima.Matsayin madaidaicin sandar ƙarfe mai zafi na yau da kullun ya ƙunshi HRB da mafi ƙarancin abin da ake samu na sa.H, R, da B sune haruffan farko na kalmomin uku, Hotrolled, Ribbed, da Bars, bi da bi.

Gabatarwar Rebar

Rebar sunan gama-gari ne na sandunan ƙarfe mai zafi mai birgima.Matsayin madaidaicin sandar ƙarfe mai zafi na yau da kullun ya ƙunshi HRB da mafi ƙarancin abin da ake samu na sa.H, R, da B sune haruffan farko na kalmomin uku, Hotrolled, Ribbed, da Bars, bi da bi.
Wurin ribbed karfe mai zafi ya kasu zuwa maki uku: HRB335 (tsohon sa shine 20MnSi), digiri na uku HRB400 (tsohon daraja shine 20MnSiV, 20MnSiNb, 20Mnti), da kuma HRB500 na hudu.
Rebar wani shingen karfe ne mai kaifi a saman, wanda kuma aka sani da shingen karfe, yawanci tare da haƙarƙarin tsayi 2 da madaidaicin hakarkarin da aka rarraba daidai gwargwado tare da tsayin daka.Siffar haƙarƙari mai jujjuyawa shine karkace, kasusuwan herring da siffar jinjirin jini.An bayyana a cikin milimita na diamita mara kyau.Matsakaicin ƙididdiga na sandar ribbed yayi daidai da madaidaicin diamita na ma'aunin ma'aunin ma'aunin shinge daidai.Mafi girman diamita na rebar shine 8-50 mm, kuma diamita masu dacewa sune 8, 12, 16, 20, 25, 32, da 40 mm.Sandunan ƙarfe na ribbed sun fi fuskantar damuwa mai ƙarfi a cikin kankare.Saboda aikin haƙarƙari, sandunan ƙarfe na ribbed suna da ƙarfin haɗin gwiwa tare da kankare, don haka za su iya jure wa aikin sojojin waje.Ana amfani da sandunan ƙarfe na ribbed a cikin gine-gine daban-daban, musamman manyan, nauyi, katanga mai haske da kuma manyan gine-ginen gini.

takardar shaida

Rebar Production Technology

Ana samar da Rebar ta hanyar ƙananan mitoci.Babban nau'ikan nau'ikan ƙananan mirgina sune: ci gaba, ci gaba da ci gaba da jere.Yawancin sabbin da ake amfani da su a cikin ƙananan injinan birgima a cikin duniya suna ci gaba da ci gaba.Shahararrun masana'antun rebar na gaba ɗaya sune manyan injinan mirgina na rebar da kuma injinan gyara manyan kayan yanka guda 4.
Billet ɗin da aka yi amfani da shi a ci gaba da ƙaramin injin birgima gabaɗaya billet ɗin ci gaba ne, tsayin gefen gabaɗaya 130 ~ 160mm, tsayin gabaɗaya kusan mita 6 ~ 12 ne, kuma nauyin billet guda ɗaya shine ton 1.5 ~ 3.Yawancin layukan birgima ana jera su a juye-juye da kuma a tsaye, don cimma mirgina mara ƙarfi a kan layin.Dangane da ƙayyadaddun ƙayyadaddun billet daban-daban da girman samfuran da aka gama, akwai 18, 20, 22, da 24 ƙananan injinan birgima, kuma 18 shine na yau da kullun.Motsin mashaya galibi yana ɗaukar sabbin matakai kamar tanderun dumama, matsa lamba mai ƙarfi, jujjuyawa mai ƙarancin zafi, da mirgina mara iyaka.Mirgina mai kauri da matsakaicin mirgina suna haɓaka ta hanyar daidaitawa zuwa manyan billets da haɓaka daidaiton mirgina.Ingantattun daidaito da sauri (har zuwa 18m/s).Samfurin ƙayyadaddun bayanai sune gabaɗaya ф10-40mm, kuma akwai kuma ф6-32mm ko ф12-50mm.Makin ƙarfe da aka samar yana da ƙarancin ƙarfe, matsakaici da babban ƙarfe na carbon da ƙaramin ƙarfe wanda kasuwa ke buƙata sosai;Matsakaicin gudun mirginawa shine 18m/s.Tsarin samar da shi shine kamar haka:
Tanderu mai tafiya → injin niƙa → tsaka-tsakin mirgine niƙa → injin gamawa → na'urar sanyaya ruwa → gado mai sanyaya → Sauskar sanyi → Na'urar ƙidayawa ta atomatik → baler → tsayawar saukewa.Tsarin lissafin nauyi: diamita na waje Х diamita na waje Х0.00617=kg/m.


Lokacin aikawa: Juni-09-2022